Adui Magufuli si Magazeti bali Yeye Mwenyewe

Kufungiwa kwa gazeti la Mawio ni ushahidi kuwa rais John Magufuli hapendi kukosolewa wala hana nia ya kupambana na ufisadi kama anavyojitapa. Gazeti hili lilifungiwa baada ya kuripoti habari toka bungeni ambapo baadhi ya wabunge toka upinzani walipendekeza marais wastaafu Jakaya Kikwete na Benjamin Mkapa ambao wanajulikana dhahiri kwa kuingiza Tanzania kwenye matatizo ya kiuchumi tokana na tamaa zao. Wanaojua historia ya ufisadi Tanzania, wanajua kuwa na Magufuli ni sehemu ya mfumo wa kifisadi ambao alitaka kuukabili. Hata hivyo, kwa hali ilivyo, ni kwmba Magufuli punde tu atarudi kwenye mfumo na kuwa mmojawapo kama alivyokuwa. Vinginevyo, asingepoteza muda kuwalinda wahalifu wanaojulikana hata kama wana madaraka makubwa tu. Nadhani hapa tatizo ni kwa Magufuli kuamua kuwatumikia wateule badala ya watawaliwa. Je anahofia yake naye yasifumliwe hasa ikizingatiwa kuwa si msafi kama anavyoonekana? Rejea utwaliwaji wa nyumba za umma wakati akiwa waziri husika ukiachia mbali kashfa ya hivi karibuni ya mabilioni yaliyopotea kwenye wizara yake ya mwisho.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s